Hòa chung không khí vui Trung thu với thiếu niên nhi đồng trong cả nước, chiều ngày 10/9/2020 (15/8 Âm lịch), Đoàn TN thị trấn Đông Phú tổ chức chương trình “Trung Thu Cho Em ” với sự tham gia của hơn 500 em thiếu nhi trên địa bàn thị trấn Đông Phú.
Tham gia chương trình, các em thiếu nhi được thưởng thức các tiết mục văn nghệ dân gian đương đại đặc sắc, được xem màn biểu diễn múa lân ấn tượng. Ngoài ra các em được hòa mình vào không khí sôi nổi, hào hứng, tham gia trò chơi, đố vui có thưởng cùng chị Hằng, chú Cuội; cùng phá cỗ và rước đèn vui Tết Trung thu.
Nhân dịp này, Đoàn thị phối hợp cùng CLB Hoa Hướng Dương đã trao 30 suất quà, mỗi suất trị giá 200.000 đồng cho 30 em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn vươn lên học tập tốt trên địa bàn.
Chương trình “Trung thu cho em” đã thực sự mang đến cho các em thiếu niên, nhi đồng trên địa bàn thị trấn một Ngày Tết Trung thu thật đầm ấm, ý nghĩa tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích nhân dịp Tết Trung thu. Qua đó, động viên các cháu tiếp tục ra sức học tập, phấn đấu rèn luyện, đạt được nhiều thành tích cao trong năm học mới. Đồng thời cũng thực hiện tốt vai trò của Đoàn thanh niên trong công tác chăm sóc, giáo dục thiếu niên nhi đồng; tuyên truyền trong đoàn viên thanh niên, nhân dân cũng như cộng đồng trong bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em.